โดนแกล้งบ่อยเกินไป

เป็นผู้หญิงนะคะ อายุน้อยที่สุดในที่ทำงาน  ทำให้ดูเหมือนว่านิสัยและบุคลิกจะดูเหมือนเด็ก มักจะโดนพี่ๆในที่ทำงานแกล้งหรือแหย่บ่อยๆ  แต่หนักสุดคือเจ้านายผู้ชายอายุมากกว่าเราสิบกว่าปี ชอบบอกว่าไม่ถือตัว คิดซะว่าเป็นพี่เป็นน้องกัน ทำให้เจ้านายคนนี้ตบหัวบ้าง   จะแกล้งเตะบ้าง พูดจาไม่เข้าหู เซงมากๆคือ แซะ แขวะ ปากเสีย ปากจัด  เราคิดว่าเจ้านายเป็นผู้ชายแท้ๆ ควรให้เกียรติลูกน้องที่เป็นผู้หญิงบ้าง เพราะเราให้เกียรติเจ้านายด้วยการไม่ตอบโต้ ขำๆกลบเกลื่อนไป  เป็นแบบนี้บ่อยๆ จนเราแอบหงุดหงิด  ที่ทำงานอื่นเป็นหรือเปล่าคะ แล้วเราควรรับมือกับคนแบบนี้ยังไงดีคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่