เดี๋ยวนี้ตั๋วบินจากกรุงเทพไปยุโรปเฉลี่ยราคาพอๆกันหรือถูกกว่าตั๋วไปญี่ปุ่น เกาหลีใต้ที่อยู่ใกล้กว่าอีกน่ะครับ

เป็นเพราะอะไรครับ เพราะยุโรปเค้าเลิกเห่อโควิดไปนานแล้ว แล้วให้สายการบิน บินแทบจะเหมือนเดิมแล้ว แต่ทางญี่ปุ่น เกาหลีใต้ ยังเข้มงวดอยู่ ไฟลท์เลยมีน้อยกว่า ทำให้ราคาบินไปเกาหลีใต้ ญี่ปุ่น มีราคาพอๆ กับไปยุโรปหรือแพงกว่า หรือถูกกว่าแค่ไม่ถึงพันบาท ทั้งที่ยุโรปที่ไกลกว่าญี่ปุ่น เกาหลีใต้มากเป็นเท่าตัวจากไทยใช่มั้ยครับ 

ปล ผมบอกโดยเฉลี่ยน่ะครับ ไม่ใช่ทุกไฟลท์

ถามคนไทยในญี่ปุ่น เกาหลีใต้ และยุโรปด้วยน่ะครับ ค่าตั๋วมาไทยที่คุณลองหาดูเท่าไหร่ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่