เสียงพูดผ่านโทรศัพท์มันเหมือนกันได้ไหม

เรื่องมีอยู่ว่า ผมคุยกันคนๆนึ่ง แล้วเพื่อนของเขาก็คุยกับคนๆนึ่งอยู่ แล้วทีนี้ คนของเราไปยินเสียงสนทนาผ่า่นโทรศัพท์ของเพื่อนที่เปิดลำโพงอยู่ คนของเราบอกว่ามันคือเสียงผม
ผมเลยลองอัดเสียงพูดโทรศัพท์กับเพื่อนเพื่อมาฟังเสียง ปรากฎว่า มันคล้ายจริง แบบนี้มันเกิดจากอะไรได้บ้าง 
ผมงงว่าคน2คน จะมีเสียงเหมือนกันได้หรอ?  
ผมอยากหาความจริงของเรื่องที่เกิดว่ามันมีโอกาสเกิดขึ้นแบบนี้ได้ไหม

#ผมอยากให้เขามาเห็นกระทู้นี้นะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่