แฟนติดhiv ผมมีสิทธิ์ติดไหม

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า แฟนเกิดป่วยแบบไม่มีสาเหตุมาหลายวัน จนแฟนทนไม่ไหว ตัดสินใจไปหาหมอที่ร.พ. จนกระทั่ง ตรวจเกือบทุกอย่างหมอเลยให้ ตรวจhivดูสรุปได้รับเชื่อ+แฟนผมร้องไห้ งง กับตัวเอง เพราะติดมาได้ยังไงเขามั่นใจว่า ไม่มีพฤติกรรมที่ไม่ดีหรืออาจไม่แน่ใจก้เป้นไปได้ เขาโทรหาผมบอกเขาติดเชื้อ+
เขาบอกผมว่า ผมเป้นคนทำให้เขาติดด้วยความที่ผมโมโหผมตัดสินใจไปตรวจเพื่อให้แน่ใจว่าผมมีเชื้อไหม นั่งใจเต้นลุ้นสุดๆหมอบอกผลเราปกติดี แต่....ไม่ได้หมายความว่าไม่ติดนะ หะหมออะไรนะ ตอนนี้อาจยังไม่ได้รับเชื้อให้มาตรวจ อีกที1-3เดือน เพื่อแน่ใจอีกครั้ง อยากทราบว่า ผมตรวจแล้วผลปกติแสดงว่าผมไม่ได้มีเชื้อทำให้แฟนผมติดใช่ไหม ตอนนี้ผมยังงงอยู่ แต่เรื่องแฟนที่เป้นผมก้อยุ่ดูแลเขาคับ ขอคำแนะนำจากพี่ได้วยคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่