แฟนด่า พูดคำหยาบ ควรเลิกไหม?

เรากับแฟนคบกันมา4ปี คบกันเหมือนเพื่อนเวลาทะเลาะกันเรามักจะหลุดด่าแฟน พื้นฐานเราเป็นคนขี้หงุดหงิด หายงอนยากมาก แล้วแฟนเราก็ด่าเรากลับ แบบหยาบคาย อย่างเช่นวันนี้เราขอให้แฟนช่วยแชร์ไอเดียนิดหน่อย แต่แฟนบอกว่าก็แบบนี้ได้แล้ว เราเลยบอกว่าช่วย ยิ้มไรไม่ได้สักอย่าง หลังจากนั้นแฟนเรา บอกเราว่า เป็น ยิ้มไร กูไม่ไหวละนะสารพัด เราเลยกลับบ้านเลยค่ะ แช้วก็ยังมีเหตุการณ์อื่นๆอีก เวลาตอนเรากดสิวให้แฟน แฟนเราก็อุทานเป็นเค้าหยาบบ้าง แต่เราไม่ได้ด่ากลับนะคะ แต่แค่รสไม่ดี ว่าทำไมต้องด่าเหมือนเค้ากำลังด่าเราเพราะเราเป็นคนกดสิวให้เค้า เราควรทำยังไงดีคะ ปรับตัวยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่