เลิกกับแฟนแล้วกลับมาคบกันใหม่ เหมือนเดิมทุกอย่างยกเว้นเรื่อง Sex!!!!

คบกะแฟนมา 14 ปีค่ะ พึ่งเลิกกันไป1เดือน เพราะจับได้ว่าเค้าไปมีอะไรกับเด็กที่ทำงาน (แต่ก่อนหน้านี้เราเคยนอกใจเค้าก่อนนะคะ ประมาณสี่ครั้ง โดยการไปคุยกับคนอื่น แต่ไม่มีอะไรลึกซึ้งค่ะ)  แต่ทีนี้ พอเหมือนลองแยกกันอยู่แล้วต่างคนต่างขาดกันไม่ได้ค่ะ เลยตัดสินใจลองกลับมาอยู่ด้วยกันใหม่ เค้าบอกว่ายังรักเรานะคะ แต่น้อยลง แต่เค้าอยากเริ่มต้นใหม่ ส่วนตัวเราก็ต้องทิ้งนิสัยเก่าๆไป เพราะอยากให้ความรักเดินต่อค่ะ แต่ติดตรงที่เค้าบอกว่าเค้าไม่รู้สึกอยากมีอะไรด้วยเลย เค้าบอกเค้าอยากอยู่กะเรานะคะ แต่ก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าทำไม หรืออาจเป็นเพราะเค้ากำลังมีปัญหาเรื่องเครียดกำลังจะตกงานอันนี้เราก็ไม่แน่ใจ  จริงๆแล้วแฟนเราเป็นผู้ชายที่ดีคนนึงเลยค่ะ อาจเป็นเพราะเราด้วยที่ทำให้เค้าเป็นแบบนี้ ปล. ตอนนี้แฟนเรากะเด็กนั่นยังทำงานที่เดียวกันนะคะ แต่สายเราเยอะมีคนรายงายตลอด แฟนเรากำลังจะลาออกจากงาน กลางเดือนหน้าค่ะ  เราเคยถามเค้า เค้าก็บอกนะคะ ว่าเค้าก็มีความรู้สึกกะเด็กนั่นพอสมควร เพราะทำงานเจอกันทุกวัน แต่ยังไม่เคยไปไหนมาไหนด้วยกันจริงจังค่ะ คงมีแค่ไปกินข้าว กะมีอะไรกัน  แฟนเราเค้ายืนยันที่จะตัดค่ะ เพราะเค้ายืนยันต่อหน้าเราและเด็กคนนั้น  เค้าแค่ขอเวลาหน่อย แบบนี้ทุกอย่างจะมีสิทธิ์กลับมาเป็นเหมือนเดิมไม๊คะ?????  อ่อ เราอาจต้องพาแฟนไปพบหมอจิตแพทย์เร็วๆนี้ด้วยค่ะ เพราะเหมือนเค้ามีอาการเครียดมากเกินไป และมีความคิดไม่อยากอยู่ เพราะเค้าโทษตัวเองที่ทำให้ทุกอย่างเป็นแบบนี้

เราไม้ได้หวังว่าทุกอย่างจะเหมือนเดิม 100 % น้าา เพราะไม่มีทางเป็นไปได้แน่นอน ใจเราก็ด้วย คงต้องใช่เวลาซักพักใหญ่ๆเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่