รัฐศาสตร์ มธ จุฬา เกษตร และมศว.

ไปอ่านมาหลายกระทู้ว่า
ถ้าเรียนการเมืองการปกครองต้องมธ.
เรียนความสัมพันธ์ระหว่างประเทศต้อง จุฬา
แล้วถ้า บริหารรัฐกิจ หรือ รัฐประศาสนศาสตร์ ต้องที่ไหนครับ
หากไม่ใช่2สถาบันนี้ รัฐศาสตร์ที่ไหนยังมีความโดดเด่นและเป็นที่มีชื่อเสียงอีกบ้างครับ
ผมDek66 เล็งรัฐศาสตร์ มธ.ไว้หากคะแนนไม่ถึง คือ มศว. 
อยากทราบว่า รัฐศาสตร์ มศว.ดีไหม 
สามารถเทียบกับ จุฬา กับ มธ. ได้ไหม(ข้อนี้ต้องขออภัยที่ไปเปรียบเทียบ)
รุ่นพี่ส่วนใหญ่จบไปทำอาชีพอะไร 
วิชาเรียนแตกต่างกันมากมั้ยครับ
(ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่