อยากช่วยคลายปมในใจให้แฟนครับ

กระทู้คำถาม
เมื่อคืนนี้แฟนผมมาเล่าให้ฟังว่า ตอนเด็กเคยโดนอาแท้ๆของตัวเอง ล่วงละเมิดทางเพศครับ(ไม่ถึงขั้นสอดใส่) ด้วยความที่ตอนนั้นเด็กมากแฟนเลยไม่กล้าขัดขืน เเล้วแฟนก็ไม่เคยเล่าเรื่องนี้ให้ใครฟังเลยด้วยความที่ตอนนั้นยังเด็กมากเลยไม่กล้าเล่า แฟนบอกว่ามันเป็นปมในใจมานานแล้วครับ เวลาเจอญาติที่เป็นผช.ก็จะกลัว ไม่กล้าเข้าใกล้ แฟนบอกว่าตอนนี้เหมือนอาคนนั้นจะลืมแล้วว่าเคยทำอะไรไว้ ผมเลยอยากรู้ว่าผมจะช่วยอะไรแฟนได้บ้างครับ ผมทำได้แค่ให้กำลังใจเธอครับ ผมอยากรู้ว่ามีทางอื่นที่จะช่วยให้แฟนดีขึ้นได้อีกมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่