ถ้าเรียนมหาลัยเกี่ยวกับ คอมและการเขียนโค้ค ต่างๆแล้วติดทหาร???

ถ้าเรียนมหาลัยเกี่ยวกับ คอมและการเขียนโค้ค ต่างๆแล้วติดทหาร???
คือผมสอบ รด.ไม่ผ่าน
1.ถ้าจำไม่ผิดว่าจบมหาลัยแล้วถ้าติดทหารเป็น1ปีใช่ไหมถ้าสมัคร6เดือนใช่ไหม
2.ถ้าจะสมัครทหารแล้วต้องฝึกกี่เดื่อนหรอครับเพื่อถ้าติดทหารได้อยู่แค่6เดือนครับ
3.ทหารฝึก6เดือนหนักไหม??และรายละเอียดต่างๆ สามารถพาโทรศัพท์ไปได้ไหมโอกาศหายไหมครับพาเงินไปไหม แล้วเมื่อฝึกเสร็จแล้วเขาจะเรียกอีกไหม(ยกเว้นจับใบดำใบแดงนะครับ)
4.ผมอยู่ จ.นครศรีธรรมราช อ.สิชล ต.สิชล หมู่ 1สมัครหรือฝึกที่ไหน
5.ใครเรียนเกี่ยวกับคอมแล้วจะลืมไหมครับ
ถ้ามีการเขียนผิดขอเขียนผิดขอโทษด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่