พ.ศ. 2565 ดูยังไง...ว่าผู้ชายมั่นคง หนักแน่น และรักเดียว

เลื่อนอ่านเจอกระทู้นึง ตะกี้นี้เองค่ะ

ที่ผู้ชายหักหลังผู้หญิง ทำไปถึงห้าครั้ง....จนผู้หญิงกลายเป็นโรคซึมเศร้า  

เป็นคนนึงค่ะ ที่พอรักใครแล้วเรารักเดียวนะ  ถ้าเจอเหตุการณ์ที่ผู้ชายนอกใจ  ไม่ว่าจะทางใดก็แล้วแต่  คิดว่าตัวเองต้องเสี่ยงมาก กับอาการแบบที่ผู้หญิงคนนั้นเป็น

ซึ่งตอนนี้ จขกท.เองก็ไม่ค่อยปกติแล้วนะคะ 😂😂😂😂
เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้าย  ขึ้นๆ ลงๆ ค่ะยอมรับ  เพี้ยนเบลอ

ไม่ได้กลัวว่าจะทำร้ายตัวเองนะคะ
เรากลัวเราทำผู้ชายตายค่ะ
กลัวควบคุมสติตัวเองไม่ได้ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนั้น
ยอมรับค่ะ ว่าจุดเดือดเราต่ำมาก เกี่ยวกับเรื่องการนอกใจ

ทุกวันนี้ใจเย็นอ่ะใช่ค่ะ  แต่ถ้ามีสถานะแบบนั้นกับใคร  มันยากอยู่นะคะ ที่จะกำหนดลมหายใจ ในภาวะที่มี
นึกภาพถ้ามีแฟน แล้วแฟนตัวเองนอนกกผู้หญิง แล้วนี่ไปเจอ ....
มีตายคู่แน่ๆ คิดว่านะ

ไม่อยากเจอเหตุการณ์นั้นเลยค่ะเอาจริง  ไม่อยากให้ตัวเองเจอผู้ชายหลายใจ โลเล มักมาก  
เลิกอ่ะมันเลิกได้ค่ะ ไม่ยาก  แต่แผลที่เกิดขึ้นจากการถูกนอกใจนี่สิคะ
เราจะสามารถเชื่อใจผู้ชายคนไหนได้อีก..... .
อีกอย่าง กว่าจะทำใจยอมรับความจริงได้ ใช้เวลานานมากนะ  ไม่ง่ายค่ะ กว่าชีวิตจะกลับมาเป็นปกติ

แฟนก็อยากมีค่ะ แต่ก็กลัวเหลือเกิน
กลัวจะเป็นคุณนายที่หนึ่ง คุณนายที่สอง ที่สาม สี่ ห้า เพี้ยนสะอื้น
ฉันอยากเป็นคนเดียวของผู้ชาย

ขอ how to ค่ะ
ใน พ.ศ.นี้ คิดว่าดูยังไง ให้ได้เจอผู้ชายที่หนักแน่น รักเดียวใจเดียว ไม่เจ้าชู้หลายใจ  

อันนี้จริงจังนะคะ   ใครที่มีวิจารณญาณที่ดี ที่มองออก เรียนเชิญมาตอบหน่อย
ไม่ใช่ไรนะ บอกไปแล้วว่าอยาก !!
เอ่อออ อยากมีน่ะค่ะ เพี้ยนเพลีย
เลาอยากมีแฟน  แต่ก็อยากมีแฟนที่ดีด้วย   อายุเริ่มมากขึ้น อยากมีเพื่อนคู่คิด อยากมีคนมาดูแลค่ะ
เหนื่อยแล้วไม่อยากทุกข์ใจเพราะเจอผู้ชายที่ไม่ดี  

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะคะ เพี้ยนปูเสื่อรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่