แมวมีอาการแบบนี้ผิดปกติไหมคะ?

คือสังเกตุน้องได้1วันค่ะ คือเริ่มมีอาการซึม นอนทั้งวัน กินน้อย หรือไม่กินเลย ตอนนี้พาไปหาหมอแล้วค่ะ หมอบอกไม่เป็นอะไรมาก *ตอนไปแนบรูปอ้วกน้องให้หมอเขาดูด้วยค่ะ* หมอบอกว่าน้องมีไข้ช่วงนี้อาการร้อน  แล้วก็ฉีดยา+ให้น้ำเกลือน้อง ก็ไม่ได้มีการให้ยามาป้อน  หรือมีการนัดครั้งต่อไปค่ะ แต่ตอนนี้น้องกลับบ้านมาคือซึม อ้วกหนักกว่าเดิมค่ะ นี่เป็นห่วงมากเลยโทรไปถามคุณหมออีกที หมอบอกว่าเป็นปกติที่จะซึม2-3วันแล้วอาการจะค่อยๆดีขึ้น ตอนนี้ทำได้แค่ป้อนน้ำน้องค่ะเพราะนองไม่ยอมกินข้าวเลย เป็นห่วงมากๆค่ะ อยากรู้ว่าอาการแบบนี้ปกติไหมคะ หรือไม่จะได้พาไปหาหมออีกรอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่