บริษัทเก่าไม่อยากออกใบทวิ50 ให้เรา ทำไงได้บ้างคะ

คือเราเคยทำงานอยู่บริษัทนึงค่ะทำมาหลายปีแล้วเพิ่งออกเมื่อเดือนตุลา 64
ต้องบอกก่อนเลยค่ะว่าไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย เพราะตอนอยู่บริษัทเก่า เขายื่นให้ค่ะ
ทีนี้ทางบริษัทใหม่จึงขอให้เราไปขอทวิ50 เพื่อทำการยื่นให้เช่นกัน

แต่บริษัทเก่าเขาอิดออด ไม่อยากให้เราค่ะ ต้องการสอบถามค่ะ
1. หากเราออกมาเกือบ4-5เดือนแล้ว เมื่อกลับไปขอเอกสาร เขามีสิทธิ์ที่จะไม่ให้เอกสารเราไหมคะ
2. หากจำเป็นต้องให้เรา แล้วทางเขาไม่ให้ เราสามารถแจ้งกับทางใดได้อีกไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่