เติมน้ำมัน 50 แต่ตู้ขึ้นเลข 40?

สวัสดีค่ะ คืออยากถามว่าเคยโดนกันแบบนี้บ้างรึเปล่าคะ?

คือเราไปเติมน้ำมัน 91 50 บ. พี่เค้าก็เติมให้เรา ดูมีมารยาทมากด้วย ปิดฝาน้ำมันให้ด้วยค่ะ พอเราจ่ายเงินเค้าไปแล้วเหมือนเค้าจะไหว้เราก่อนเดินไปอะค่ะ แล้วเราก็หันไปเห็นตู้ที่มันขึ้นเลขว่าเติมไปแค่ 40 เองค่ะ เราก็แคลงๆใจอยู่จะถามก็ไม่กล้า ตอนนั้นรีบๆด้วย ก็เลยปล่อยๆไป แต่มันก็...เอาตรงๆนะคะ คือเสียดายค่ะ555 ตั้ง10บ. แหนะ

สงสัยว่าทำไมเขาถึงทำแบบนั้นคะ อยากได้กำไร? หรือยังไม่ได้ตั้งค่าอะไรที่ตู้รึเปล่า (อันนี้เราไม่รู้ว่ามันต้องตั้งค่าอะไรมั้ย เดาค่ะ) แต่เค้าทำตัวเหมือนจะทำอะไรผิด? แล้วถ้าเป็นพวกคุณเจอเหตุการณ์แบบนี้ทำยังไงกันหรอคะ
เพี้ยนเบลอเพี้ยนหืม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่