ติดโควิด กักตัวที่ รพ. 7 วัน หมอปล่อยกลับบ้าน ยังสามารถแพร่เชื้อได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะ มีเรื่องสอบถามค่ะ พอดีติดโควิดค่ะ เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา และรับการรักษาที่รพ.สนาม ซึ่งรพ.สนามมีมาตรการ กักตัว 7 วันที่รพ. และกักตัวที่บ้าน 3 วัน แต่ฉันก็เป็นกังวลค่ะ ว่าหากกลับบ้านไปแล้วหลังครบ 7 วัน จะยังสามารถแพร่เชื้อได้อยู่ไหม ? กลัวไปติดคนที่บ้านค่ะ แล้วแบบไหนถึงเรียกว่าหายจากโควิดแล้วคะ ถ้าสมมติว่าตรวจ atk แล้วยังขึ้นสองขีดอยู่นี่คือยังมีเชื้ออยู่ใช่ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่