โทรศัพท์ที่ขอบจอโค้ง ถ้าติดฟิล์มแล้วจะแตกง่ายมั้ยคะ?

คือตอนนี้เราใช้โทรศัพท์ จอเรียบๆ อยู่ค่ะ
แต่สนใจอยากเปลี่ยนเป็นรุ่นที่มีs-penในตัว เล็งs22 ulไว้ เพราะชอบกล้องที่ถ่ายในที่มืดแล้วดูสว่างด้วย แต่ขอบจอโค้ง เรยเล็งเป็น gx note 20 ul ขอบจอก็โค้งอีก
ก็เรยกลัวว่าขอบจอจะแตก จะดูแลยากมั้ยคะ? ปกติตัวที่ใช้จอเรียบๆติดฟิล์มใส่กระเป๋า ฟิล์มยังแตกขอบเรยT.T
แล้วขอบจอโค้งจะแตกไปถึงจอจิงมั้ยคะ?

(หากใช้คำถามผิดหรือใช้คำผิดทำให้ไม่เข้าใจ ขออภัยค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่