เเบบนี้ถือว่าฟาดเคราะห์ไหมครับ

สวัสดีเพื่อนชาวพันทิพ ทุกคนครับผมจะมาเล่าเหตุการณ์วันนี้นะครับ คือผมกลับมาต่างต่างจังหวัด ขับรถมอไซเเละทีนี้ฝนตกหนักมาก เเละมีลมเเรง ต้นไม้ข้างทางเอนไปมา เเล้วทีนี้ ต้นไม้มันโค่นลงพอดีระหว่างผมขับมาเเล้วที่นี้ผมเบรกเเต่มันลื่น ผมเลยหักหลบกิ่งต้นไม้ต้นนั้น เเล้วทีนี้รถมอไซเลยคว่ำ 
เเต่ไม่เป็นไรมาก เจ็บขา เเละเข่านิดหน่อย ก่อนจะล้ม กิ่งของต้นไม้ได้ฟาดกับตะกร้าหน้ารถ ก่อนที่ผมจะหักหลบรถมอไซ  ถ้าผมขับเร็วกว่านี้คงโดนกลางลำเเน่นอนครับ เเบบนี้ถือว่าฟาดเคราะห์มั้ยครับ ปัจจุบันตอนนี้อายุพึ่ง 25ปีบริบูรณ์ เบญจเพส พอดี

เพื่อนพี่ๆ เคยเจอเหตุการเเบบนี้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่