เลิกกันไปเพราะว่าไม่มีอนาคต

กระทู้คำถาม
ขออนุญาตเล่าเรื่องครับ ผมเป็นอาสาสมัครทหารพรานชายแดนใต้ อายุ 25 ปี ตอนนี้คบกับแฟนได้ปีกว่า ผมมีภาระอยู่ หนึ่งค่างวดรถ  ค่าโทรศัพท์ หนี้ ทางบ้าน 
ผมคบกันแฟนมา แฟนถามผมตลอดว่าผมมีอนาคตหรอ ทำงานแบบนี้ ผมเข้าใจนะว่าผู้หญิงก็ต้องการคนที่มีอนาคต แต่ผมมีภาระ ซึ่งแต่ละเดือนเงินผม ไม่ค่อยพอใช้ แฟนก็ทนมาถึงทุกวันนี้ แต่วันนี้ แฟนผมคงทนไม่ได้แล้วจริงๆ เลยบอกเลิกผมไป เพราะว่าผมไม่มีอนาคต ไม่สามารถที่จะดูแลแฟนได้ อีกอย่างพ่อแม่เขาก็อยากให้ลูกเขาเจอคนที่มีพร้อมทุกอย่าง ผมไม่รู้จะทำยังไง เลยอยากทราบ ว่าทุกท่านเคยเจอแบบนี้มั้ยคับ เลิกกันทั้งที่ยังรัก แต่กลับดูแลคนที่เรารักไม่ได้ ผมเลยบอกแฟนไปว่า ผมยังไม่มีหรอกตอนนี้ผมกำลังสร้าง แต่สุดท้ายเขาก็บอกไม่ทนแล้ว ผมเสียใจมากครับ และผมก็ยอมรับความเป็นจริง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่