ตัวเลขค่าเหนื่อยซาล่าห์ออกมาแล้วนะครับ

ข่าวจากนักข่าวซาอุฯ ที่สนิทสนมกับของ รามี่ อับบาส เอเยนจ์ของซาล่าห์ เปิดเผยว่าเห็นตัวเลขที่ 
FSG เสนอให้ซาล่าห์ตั้งแต่เดือนธันวาคม ปีที่แล้วคือ 280,000 
แต่ทางเอเยนจ์เห็นว่าน้อยไปเมื่อเทียบกับความสามารถของซาล่าห์ จึงเสนอไปที่ 420,000
ซึ่งทาง FSG ก็ยังไม่พิจารณาว่าจะยื่นให้ได้มากกว่าเดิมเท่าไหร่ 
ล่าสุดข่าวที่ออกมาก็บอกว่า FSG ให้ได้เต็มที่แล้วตามที่เสนอไปตอนแรก และคล็อปเองก็ออกมาพูดทำนองเดียวกันว่าสโมสรให้ได้เต็มที่แล้ว
ขึ้นอยู่กับซาล่าห์แล้วหล่ะ 
ล่าสุดของล่าสุดคือเอเย่นจ์ก็มาพูดอีกว่าระดับซาล่าห์ควรได้ประมาณ 400,000 โดยไปเทียบกับเมสซี่และเดอบรอยล์ของแมนซิตี้

ตอนนี้ค่าเหนื่อยสูงสุดของลิเวอร์พูลคือฟานไดค์รับอยู่ 220,000 เองนะ

ปล. FSG บอกว่ายังไม่พร้อมจะทำลายกำแพงค่าเหนื่อยในตอนนี้ ผมเห็นด้วยตรงนี้ ในหลักการบริหารบริษัท ถ้าจะขึ้นค่าเหนือยก็ต้องขึ้นด้วยกันทั้งหมด เหมือนการปรับฐานเงินเดือนพนักงาน ผมมองว่าถ้าซาล่าห์เชื่อเอเย่นจ์เขามาก มันก็เหมือนการไม่เคารพเพื่อนร่วมทีมทั้งหมด คิดว่าตัวเองเป็นสตาร์อยู่คนเดียว?
ผมเชื่อใจคล็อปมากกว่า ไม่วันนี้หรือวันข้างหน้าบังโมก็ต้องไปอยู่ดี(และคนอื่นๆ) แต่ทีมยังต้องอยู่ สปิริตทีมสำคัญกว่า สโมสรก็ยังต้องอยู่  อนาคตก็ต้องปรับเพดานค่าเหนื่อยอยู่แล้วเมื่อฐานะการเงินของสโมสรดีขึ้น อย่าลืมว่าปีนี้โดนอะไรมาก็หลายอย่างทั้งโควิด ทั้งปรับปรุงสนามและพัฒนาศูนย์ฝึกเยาวชนอีก อย่าลืมว่าก่อนหน้านี้ ก่อนที่ FSG จะมาเทคโอเวอร์สภาพการเงินลิเวอร์พูลก็เกือบจะล้มละลายมาแล้ว เราเดินไปด้วยความมั่นคงดีกว่านะผมว่า "You will never walk alone"

ปล.2 ในความคิดผม ขาดฟานไดร์ยังกระทบต่อทีมมากกว่าซาล่าห์อีกนะ ถ้ายอมซาล่าห์ นั้นแปลว่าสัญญาของคนอื่นๆ ต่อไปก็จะทะลุเพดานเหมือนกัน
และจะส่งผลระยะยาวต่อการจ้างนักเตะใหม่ในอนาคตอีกด้วย

ปล 3. FSG มี 3 ทางเลือกตอนนี้ 
1.เพิ่มให้ 300,000-350,000 (สี่แสนคงให้ไม่ได้แน่ๆ)
2.ประกาศขาย
และ 3. ใช้งานไปจนหมดสัญญา (จบไม่สวย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่