เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีใครพอจะรู้จักเพลงนี้จากMVบ้างครับ

ที่จำได้มีแค่ MV แต่ผมจำเนื้อเพลงรวมถึงทำนองไม่ได้เลย แต่จำได้ว่าชอบเพลงนี้
เป็นเพลงสากลเก่าครับ น่าจะเกิน 10ปีแล้ว

ในMV จะเป็นละครเวทีของเด็ก เล่นเรื่องสไปร์เดอร์แมน เด็กที่เป็นตัวเอกรับบทเป็นต้นไม้ ยืนเฉยๆ
แต่จำได้ว่าจะมีฉากที่สไปร์เดอร์แมนต้องห้อยหัวจูบกับแมรี่เจน แต่น้องต้นไม้เดินไปแย่งจุ๊บแมรี่เจนเฉยเลย
เพราะน้องน่าจะแอบชอบอยู่ แล้วละครเวทีก็จบเลย จำได้ประมาณนี้เองครับ ใครพอนึกออกบ้าง

ขอบคุณครับ 
เพี้ยนเย้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่