Macbook พับหน้าจอแล้วไม่เข้า lockscreen

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ใช้macbook pro 2020 ตอนช่วงแรกๆที่ใช้เวลาเราพับหน้าจอแล้วเปิดขึ้นมาอีกทีมันจะเข้าหน้า lock screen ใช่ไหมคะ แต่ทีนี้พอใช้ไปเรื่อยๆเราเพิ่งเห็นว่าเราพับหน้าจอแล้วเปิดมาอีกทีมันขึ้นเป็นหน้าที่เราใช้ทำงานอยู่เลย ไม่ต้องใส่รหัสหรือใช้ touch id เลยค่ะ ลองกดให้มัน sleep พอเปิดอีกทีก็ไม่ต้องใส่รหัสเหมือนกัน ไม่รู้ไม่ตั้งค่าอะไรไว้รึเปล่า ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่