คบกันแบบที่ผู้หญิงเป็นฝ่ายไปหาผู้ชาย ยุคนี้ยังถือว่าน่าเกลียดมั้ย

อยากสอบถามความเห็นค่ะ ออกตัวก่อนว่าเป็นวัยทำงานอายุ 24 ปีแล้วค่ะ เราเป็นคนกรุงเทพ ยังอยู่กับครอบครัวที่บ้าน ส่วนแฟนอายุ 25 เป็นคนต่างจังหวัดเช่าห้องอยู่ ที่บ้านค่อนข้างหัวโบราณแต่เราเป็นหญิงยุคใหม่ไม่ค่อยถือเรื่องนี้ อีกอย่างที่บ้านไม่ค่อยชอบแฟนคนนี้ด้วยเพราะเรื่องฐานะที่ต่างกัน
เลยต้องเหมือนแอบคบกัน  เราเป็นฝ่ายขับรถไปหาเขาที่ห้องถ้าอยากเจออยากมีสัมพันธ์ใกล้ชิดกัน เสร็จแล้วถึงขับรถกลับมานอนบ้าน

ยุคสมัยนี้ถ้าฝ่ายหญิงไปหาผู้ชาย ยังถือว่าน่าเกลียดมั้ยคะ. รู้สึกไม่ค่อยสบายใจ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
อะไรที่ทำแล้วรู้สึกไม่สบายใจก็อย่าทำค่ะ ถ้าไปห้องเขาแล้วรู้สึกไม่สบายใจ บางทีแฟนคุณอาจจะไม่สบายใจเช่นกันที่ต้องให้ผู้หญิงเป็นฝ่ายมาหาตลอดก็ได้ค่ะ

ลองเปลี่ยนเป็นไปเที่ยวแทนก็ได้ค่ะ ไปเดทกัน ไม่จำเป็นต้องอยู่ห้องผู้ชายอย่างเดียวค่ะ ออกไปทำกิจกรรมข้างนอกบ้างก็ดีค่ะ เดินเล่น ตกปลา เยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ที่ตัวเองสนใจ ไปสวนสัตว์ ไปวัดไหว้พระ ออกกำลังกาย มีกิจกรรมสร้างความสัมพันธ์ให้ใกล้ชิดมากมายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่