ศีลข้อ 3

ผมกับแฟนคบกันมา 2 ปี ผู้ใหญ่ทั้งสองยังไม่ได้คุยกัน แต่รู้ว่าคบกัน แต่แฟนเคยบอกแม่แล้วว่าเคยมีเพศสัมพันธ์กับผม ที่ผ่านมามีเพศสัมพันธ์กันปกติ แต่หลังจากได้ยินบุคคลท่านหนึ่ง พูดว่าการมีเพศสัมพันธ์โดยที่บิดามารดาฝ่ายหญิงยังไม่ได้อนุญาติ ถือว่าเป็นการชิงสุกก่อนห่าม ถือว่าเป็นการผิดศีล ผมเลยอยากทราบว่า ถ้ายังมีเพศสัมพันธ์กันอีก ก็ต้องผิดศีลต่อไป ใช่มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่