การฟ้องร้อง

เราอยู่กับผู้หญิงคนนึงน่าจะเวลาประมาน10ปีโดยปีนึงจะมาหา1-2เดือนครั้งอยู่ด้วยกัน1-2วัน แต่มีลูกดวยกัน3คน ตอนนี้แยกกันอยู่มา13ปีแล้วครับ ตอนนี้ต่างคนต่างมีครอบครัวใหม่แต่ทางฝ่ายหญิงเค้าไม่ยอมหย่า ถ้าจะหย่าเค้าเรียกเงินกับทางเราสองแสนบาท โดยที่ทางเราก็ต่างหาเช้ากินค่ำไม่มีเงินก้อนที่จะจ่าย เลยตัดสินใจฟ้องหย่า ทีนี้ลูกทั้ง3คนตอนนี้น่าจะอายุ 19-18-16ถ้าจำไม่ผิดนะครับ กรณีนี้ฝ่ายหญิงจะเรียกค่าเลี้ยงดูบุตรผมเคยขอให้เค้าตรวจดีเอ็นเอเด็กทั้งสามคนให้ผมโดยที่ผมจะออกค่าใช้จ่าย ฝ่ายหญิงไม่ยอม แต่ถ้าผมอยากขอให้ศาลสั่งตรวจดีเอ็นเอเด็กทั้งสามคนนี้ได้มั้ยครับ เพื่อความสะดวกใจและความสบายใจ โดยที่ผมไม่มีปัญหาที่จะส่งเสียบุตร เคยพยายามติดต่อลูกแต่ฝ่ายหญิงปิดกั้นทุกช่องทางเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่