งบ 35K - 50K จะซื้อจักรยานทัวร์ริ่ง รบกวนแนะนำด้วยครับ.

สวัสดีครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ 

ตอนนี้กำลังหาจักรยานทัวร์ริ่งไว้ออกทริปยาวๆครับ ดูๆไว้ก็ 2 ยี่ห้อ คือ Kona (Sutra SE)

กับอีกตัวคือ Surly Bridge Club ครับ 

เน้นออกทริประยะยาวครับ 1-5 เดือน แต่ตอนนี้ลังเลไปทาง Surly มากกว่าครับ 

งบขนาดนี้จะคุมอยู่หรือเปล่าครับ หรือจะเลยเถิดไปมากกว่านี้? 

ส่วนเรื่องน้ำหนักที่ต้องบรรทุก รวมคนปั่น + สัมภาระจะพยายามให้อยู่ที่ 90 กิโลกรัมครับ

หรือหากมียี่ห้ออื่นไปก็รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่