พ่อเสแสร้ง??

กระทู้คำถาม
มีวันนึงผมขอพ่อว่าเอามอไซค์กลับบ้านนอกได้ไหมตอนปิดเทอมตอนแรกพ่อก็บอกว่าได้ๆ แต่พอ2วันถัดมาพ่อยังไม่เอากลับให้   ผมรู้ผมยังเป็นเด็กอายุ12ซึ่งมันก็ยังเด็กอยู่ดี  แต่ผมเป็นคนที่ติดเพื่อนในระดับนึงเพราะแต่ก่อนไม่ค่อยมีคนเล่นกับผมพอผมไปเล่นกับใครก็ถูกมองเป็นลูกแงทุกทีเพราะพ่อแม่ผม  ผมปรึกษาอะไรกับพ่อแม่ไม่ได้เลยผมเคยปรึกษาแล้วก็จะด่าผมอย่างเดียวเลยว่าผมหัวอ่อนผมโง่ผมติดเพื่อนต่างๆนาๆ  กลับเข้าสู่ต้นเรื่องพอพ่อผมไม่เอากลับให้แต่ผมจำได้ว่าเมื่อวันก่อนตอนนั้งกินข้าวกับพ่อแม่ผมผมบอกพ่อว่าพรุ่งนี้เอามอไซค์กลับให้หน่อยนะเพราะผมจะเอาไปโหลดหน้าเพราะที่นี่ไม่มีเครื่องมือพ่อก็บอกได้ๆแต่ต้องสัญญานะว่าจะไม่ขี่ไปไหนจนกว่าพ่อแม่จะกลับบ้านผมเลยบอกว่าครับๆ  พอถึงวันที่ต้องเอากลับพ่อกลับด่าผมว่า"ก็ไม่เชื่อฟังกูหรอกกูเอากลับให้ก็ขี่เลาะบ้านอยู่ดี"แต่พ่อผมตอนแรกก็บอกจะเอากลับให้แต่แม่ดันบอกพ่อว่า"ไม่ต้องเอาให้มันหรอกเอากลับมันก็ยิ่งติดเพื่อน"ทั้งๆที่ผมไม่ได้เป็นคนพาเพื่อนไปเลยแต่ที่ผมไปผมกับเพื่อนก็ไปทำธุระให้ผู้ใหญ่นั้นแหละ   แต่ผมควรทำไงให้พ่อกับแม่ยอมให้เอากลับดีคับให้ผมสาบานได้ว่า"ผมจะไม่ขี่ออกนอกรั้วบ้านจนกว่าพ่อแม่จะกลับบ้านเลย"ผมควรทำไงดีคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่