เราอยากให้ช่วยตามหาเพลงจีนเพลงนึงอ่ะค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราเคยฟังเพลงจีนเพลงนึงตอนป.4 เเล้วชอบมากจนมีครั้งนึงโทรศัพท์เครื่องเก่าเรามันพังเลยได้เครื่องใหม่มาเเล้วทีนี้เราจำชื่อเพลงมันไม่ได้อ่ะค่ะ เราตามหาคริปเพลงมันมาตั้งแต่ป.4 จนตอนนี้อยู่ม.3เเล้วค่ะ
เนื้อหาเอ็มวีเพลงมันมีผู้ชายคนนึงใส่เเว่นนั้งดีดพิณอยู่เเล้วผู้ชายคนนั้นก็ไปเดินในป่าแล้วไปเจอจิ้งจอกตัวนึงผู้ชายเลยเก็บจิ้งจอกไปรักษาเเล้วจิ้งจอกตัวนั้นก็กลายร่างเป็นผู้หญิงผมยาวใส่ชุดสีขาวนอนอยู่อ่ะค่ะเเล้วผู้ชายก็นั้งดีดพิณให้ผู้หญิงเต้นรำอ่ะค่ะเราจำเอ็มวีได้เเค่นี้จริงๆค่ะ ใครที่รู้ชื่อเพลงนี้ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่