ขอสอบถามเรื่องค่าส่งพวกหนังสือหน่อยครับ จากคนที่เคยขายจริง

พอดีคิดจะโละขายหนังสือบางเล่ม แต่ไม่รู้ว่าควรตั้งค่าส่งยังไงดี

เลยอยากทราบว่าปกติค่าส่งจริงๆของพวกKerry, Flash, J&T รวมถึงไปรษณีย์ไทยที่ส่งๆกันประมาณเท่าไหร่ครับ(เอาราคาที่ผู้ให้บริการคิดนะครับ)
ราคาส่ง 1 เล่ม  5เล่ม 10เล่ม 20เล่ม  ประมาณเท่าไหร่

พอดีผมไม่เคยส่งของอะไรพวกนี้ เพราะส่งจริงๆอาจต้องมีค่ากล่อง ค่ารถมอไซไปที่ศูนย์บริการ จะได้เอามาคำนวนถูกตอนตั้งราคา  กลัวว่าจะตั้งค่าส่งถูกไปหรือแพงไป

พอดีที่บ้านก็ไม่มีเครื่องชั่งแบบละเอียดก็เลยไม่แน่ใจเรื่องน้ำหนักด้วย รวมถึงนอกจากน้ำหนักแล้วมันมีปัจจัยอื่นที่เกี่ยวกับค่าส่งอีกไหมก็ไม่ทราบ

Edit เพิ่มเติม ผมอยู่กรุงเทพฯ ขอราคาแบบกรณีที่ส่งในกรุงเทพฯ  ส่งต่างจังหวัดใกล้ ไกล ด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่