สลากออมสิน 1 ปี (20 บาท) ไม่มีดอกเบี้ยแล้วหรือครับ?

เพิ่งซื้อไปแล้วเข้าไปดูรายละเอียดใน Mymo บอกว่าไม่ได้ดอกเบี้ยหลังครบ 1 ปี
เลยเข้าไปดูรายละเอียดใน Webside ของธนาคารออมสิน ก็ไม่ได้จริงๆ

ผมจำได้ว่าซื้อตอนช่วงเปิดตัวใหม่ๆ ก็ได้ดอกปกตินี้ครับ หรือผมจำผิด???

ถ้ามันเป็นอย่างนี้ยังน่าสนใจอยู่มั้ยครับน้า???

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
สลากออมสิน สลากธกส.งวดใหม่ๆ ทั้งดอกเบี้ยทั้งเงินรางวัลด๋อยมากค่ะ มันสวนทางกับสภาพเศรษฐกิจในปัจจุบันนี้เลย

ลุ้นรางวัลไม่สนุกเหมือนแต่ก่อนแล้ว เราเองซื้อสลากออมสินติดต่อกันมาเกือบ30ปี มายุคนี้สมัยนี้ รอสลากครบอายุฝาก (ธกส.พฤษภาคมปีนี้) (สลากออมสิน มกราคมปีหน้า 2566) เราก็จะไม่ซื้อสลากออมสินและสลากธกส.ต่อแล้วค่ะ ย้ายเงินไปฝากที่อื่นแทน

ตอนนี้ฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ของธ.กรุงศรีอยู่ ได้ดอกเบี้ยทุกเดือน ได้มากกว่าเงินรางวัลขั้นต่ำของสลากธกส.ด้วยซ้ำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่