คอนโดทองหล่อ ชั้น 30 กระจกบานใหญ่รับวิวแบบเต็มๆห้องฝั่งไหนน่าอยู่กว่ากัน

สวัสดีครับ
พอดีกำลังจะซื้อคอนโด ถ. ทองหล่อ เป็นคอนโด Duplex 2 ชั้น กระจกบานใหญ่รับ วิวรับแสงเต็มๆ
แต่พบกับโจทย์ที่ยากมากๆเลยครับ คือการเลือกทิศห้อง และมุมรับวิว รับแดด
ผมเข้าใจว่าซื้อบ้านก็เป็นเรื่องของความชอบส่วนตัว แต่ผมอยากจะถามในประเด็น ความคุ้มค่าในการลงทุน และความสบายในการอยู่อาศัยด้วยครับ

ระหว่างคอนโด
ทิศตะวันตกแต่ได้วิวทองหล่อ
                      กับ
ทิศตะวันออกเฉียงใต้แต่ได้วิวเอกมัย

1. ห้องจะร้อนไหม ห้องไหนจะน่าอยู่ อยู่แล้วมีความสุขมากกว่ากัน
2. วิวไหนจะมีราคาและมีอนาคตมากกว่ากัน
3. เป็นคุณจะเลือกห้องไหนครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่