True 4G pocket wifi มี Upgrade Software ไหม? เพราะตอนนี้ใช้ไปไม่นานเน็ตมันก็หลุดครับ

กระทู้คำถาม
เวลาใช้ไม่นานเน็ตมันก็หลุดครับ ไฟแสดงสถานะก็จะกระพริบมั่วไปหมด ต้องปิดเครื่องแล้วถอดแบตเตอรี่ออก แล้วใส่เข้าไปใหม่ เปิดเครื่องก็ต้องรอสักพักถึงจะกลับมาใช้งานได้ตามปกติ อยากสอบถามครับว่า มีตัว Upgrade Software ใหม่รึเปล่า หรือมีวิธีแก้ไขยังไงให้ปัญหานี้ได้หายไปครับ ขอบคุณครับ

Current Software Version:4G_pocketwifi_plus_20160304_B8_V002
Current Software Date:Mar 4 2016

หน้าตา pocket wifi: https://f.ptcdn.info/785/050/000/op2qwr2yz4U1Hg1VsVd-o.jpg

*ขออภัยอย่างสูงนะครับอัพรูปภาพลงไม่ได้ครับ*
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ คุณ  สมาชิกหมายเลข 5765657 ผมขอโอกาสได้ดูแลสมาชิกก่อนนะครับ
สำหรับ 4G Pocket WiFi Software Special Application  รองรับระบบปฏิบัติการ Windows XP, Windows 7, Windows 8, MAC OS, Android, LINUX
Special Features  สำหรับการเชื่อมต่อจะมี
WPS
Wi-Fi 802.11 b/g/n 2.4 GHz
micro USB V 2.0
ยังไม่มี  Upgrade Software ครับ

กรณีพบปัญการใช้งานอุปกรณ์ สามารถนำตัวเครื่องติดต่อที่ทรูช้อปเพื่อตรวจสอบเพิ่มเติมได้ครับ

แสดงความคิดเห็น