ทำยังไงให้ผ้าที่ซักกับเครื่องฝาบนหอม

ผมใช้เครื่องซักผ้าฝาบน lg ครับ เป็นเครื่องที่เพิ่งซื้อมาใหม่ขนาด 14กก. เจอปัญหาเรื่องซักผ้าแล้ว ผ้าไม่หอมน้ำยาปรับผ้านุ่มเลย ทั้งที่ใช้สูตรเข้มข้น ลองหลายยี่ห้อก็ได้ผลเช่นเดิม คือ ไม่หอม

ช่องใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มเป็นตามภาพ ใส่เกินขีด max ไม่ได้ มันดูดน้ำยาลงถังซักหมดแบบกาลักน้ำ เลยเติมน้ำยาได้แค่ขีด max

เวลาซัก ผ้าก็ไม่ถึงครึ่งถัง น้ำเลือกได้ 6ระดับ ระบบตวงผ้าเองเลือกน้ำเต็มที่ก็ 3/6

และปล่อยมันทำงานเองตั้งแต่ต้นจนจบ ซักเสร็จ เรียกว่าเสื้อไม่มีความหอมจากผงซักฟอกหรือน้ำยาปรับผ้านุ่มเลย

เลยอยากขอเทคนิคการซักผ้าด้วยเครื่องฝาบน ให้กลิ่นน้ำยาปรับผ้านุ่มติดเสื้อหอมๆหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่