จังหวัดกาญจนบุรี น่าไปใช้ชีวิตอยู่หลังเกษียณมั้ยครับ

มีโอกาสได้ขับรถไปเที่ยวตระเวนดูทำเลที่ทางแล้วรู้สึกชอบบริเวณเส้นทางที่จะไปเขื่อนศรีนครินทร์ และบริเวณริมอ่างเก็บน้ำ ถ้าจะไปใช้ชีวิตหลังเกษียณในบริเวณที่ว่านี้ถือว่าน่าอยู่มั้ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยสิครับ หรือมีบริเวณอื่นที่น่าสนใจช่วยแนะนำเพิ่มเติมหน่อยสิครับ
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
ผมย้ายมาอยู่อำเภอศรีสวัสดิ์นานเกือบ 20 ปี (เดิมทีเป็นคนกรุงเทพฯ ) ถ้าพูดถึงสภาพอากาศ ในหน้าร้อนเท่าที่อยู่มาก็ไม่ได้ร้อนอะไรมากอาจเป็นเพราะบ้านผมอยู่ริมอ่างเก็บน้ำมีลมพัดโชยอยู่ตลอดจึงไม่ค่อยร้อนสักเท่าไหร่ แต่ถ้าวันไหนไม่มีลมอากาศอบอ้าวเหมือนฝนจะตกวันนั้นจะร้อนครับ ส่วนตอนกลางคืนอากาศค่อนข้างเย็น ตอนเช้ามีแอบหนาวต้องลุกขึ้นมาปิดพัดลม

หน้าฝนเป็นหน้าที่ผมชอบที่สุด อากาศสดชื่นเย็นสบายโดยเฉพาะวันที่เมฆครึ้มไม่มีแดด ฟินที่สุดเลยครับ

หน้าหนาวก็หนาวใช่ย่อยนะครับ ราวๆ 10กว่าองศา ถ้าปีไหนหนาวมากก็จะอยู่ประมาณ 10 ต้นๆ

สำหรับผมโดยรวมแล้วน่าอยู่มากครับ โดยเฉพาะบริเวณริมอ่างเก็บน้ำ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่