ช่วยตามหาหนังผีไทยหน่อยค่ะ

คือตอนเด็กๆหนูเคยดูหนังผีไทยเรื่องนึงไม่แน่ใจว่านางเอกคือพี่พลอยเฌอมาลย์แสดงหรือเปล่าเท่าที่จำเนื้อเรื่องได้ก็ประมาณว่านางเอกทำงานอยู่ในโรงแรมหรือโรงพยาบาลนี่แหละไม่แน่ใจแล้วเจ้านายไม่ยอมจ่ายเงินเดือนหลังจากนั้นนางเอกก็ไปคุยกับเจ้านายแล้วก็เกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นสักอย่างทำให้โรงแรมหรือโรงพยาบาลนั่นแหละไฟไหม้และก็จำได้ว่ามีฉากนึงที่มีเด็กวิ่งหนีไฟเข้าไปในห้องน้ำไปหลบในอ่างน้ำอ่ะแล้วพอหลังจากเหตุการณ์ไฟไหม้ผ่านไปหลายปีก็มีรายการหนึ่งเหมือนจะเป็นรายการล่าท้าผี หมาล่าท้าผี ก็มีอีกฉากหนึ่งที่จำได้คือเหมือนเป็นผู้ชายเข้าไปในห้องซักเสื้อผ้าแล้วหยิบเสื้อในเครื่องซักผ้ามาใส่ซึ่งมันเป็นเสื้อของคนตายอ่ะค่ะ ตามหามานานแล้วไม่เจอสักทีอยากดูอีกมากเลยช่วยหน่อยค่ะใครเคยดูบ้าง🙏😁

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่