ปั๊มน้ำ hitachi มีน้ำหยดรั่วซึมต้องทำอย่างไรคะ?

พึ่งเห็นว่ามีน้ำหยดจากบริเวณที่วงไว้ค่ะ ปั๊มมีท่อน้ำยึดซ้ายขวาก็เลยหงายดูไม่ได้ ถ่ายได้เต็มที่ประมาณนี้ น้ำหยดแต่ปั๊มไม่วิ่งไม่ดังนะคะ นานๆทีจะดังขึ้นมาแป๊บนึงค่ะ จากที่ลองหาอ่านจากเคสอื่น ไม่แน่ใจว่าเป็นปัญหาที่ซีลไหม รบกวนผู้รู้ทีค่ะ

สามารถ​แก้ไขด้วยตัวเองได้ไหม ต้องทำอย่างไร
หรือต้องเรียกช่างซ่อมมาไหม ขอบคุณ​ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่