แมวฉี่ใส่ที่นอนบ่อยมาก แก้ไขยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะ เราเลี้ยงแมว 4ตัว กระบะทรายมีครบทุกตัว แต่ประเด็นคือ มันมีแมวตัวนึงที่ชอบฉี่ใส่ที่นอนมาก แทบจะทุกวันจนซักแล้วซักอีก จนเบื่อมากแล้ว ไม่เข้าใจว่า กระบะทรายก็มี ทำไมถึงชอบฉี่ข้างนอก เเมวตัวเมียนะคะ อายุ11เดือนแล้ว จะทำยังไงดี ไห้น้องเลิกฉี่บนที่นอน 
แล้วที่นอน เรามีวิธีกำจัดกลิ่นยังไงบ้างคะ คือที่นอนเป็น6ฟุด แล้วฟูกหนามาก 

ต้องซักหรือตากยังไงคะช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
แล้วกับแมว เราจะจัดการยังไงดี ดุก็แล้ว จับสอนชี้ไห้ดูไม่ควรทำก็แล้ว เป็นอยู่ตัวเดียว ตัวอื่นไม่เป็น แต่นิสัยเขาน่ารักมากถ้ามีติดว่าชอบฉี่ไม่เป็นที่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่