มีใครพอจะรู้บ้างมั้ยคะว่าต้นไม้ที่จิ่นมี่ปลูกให้เฟิ่งหวงคือต้นอะไรแล้วมันมีจริงมั้ยคะ?

คืออยากรู้มากเลยค่ะว่ามันคือต้นอะไรพอดีว่าเวลาออกนอกบ้านอ่ะค่ะก็จะเห็นต้นๆหนึ่งที่เหมือนกับต้นที่จิ่นมี่ปลูกให้เฟิ่งหวงเลย(คล้ายๆกัน)ก็เลยอยากจะรู้อ่ะค่ะว่ามันคือต้นอะไร​ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคะTT

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จีนเรียกว่า เฟิ่งหวงฮวา  เป็นสายพันธ์เดียวกับดอกหางนกยูง  เห็นในเน็ทเรียกว่าดอกหางนกยูงฝรั่ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่