[CR] รีวิว Mytt Beach Hotel, Pattaya ... โรงแรมวิวดี ดีไซน์เก๋ไก๋ ริมหาดพัทยา ราคาก็ดีงาม

โรงแรม Mytt Beach Hotel, Pattaya
              จบจากทริปเกาะสีชังงวดที่แล้ว วันนี้ก็มาต่อที่พัทยากันครับ โรงแรมล่าสุดที่เบนซ์ไปนอนพักมาได้แก่โรงแรม Mytt Beach Hotel, Pattaya ด้วยโจทย์ที่ว่า ไม่แพง โลเคชั่นดีๆ ไม่ไกลจากหาดมาก และถ้าได้วิวสวยจากห้องพักก็ยิ่งดีเลย ซึ่งเสิร์จหาไปๆ มาๆ ก็มาจบที่โรงแรมนี้ครับ

โลเคชั่นของที่นี่ก็พัทยาซอย 3 ซอยตรงข้าม Central Marina ท้ายซอยเกือบถึงชายหาด

Lobby ของที่นี่คือกว้าง ดีไซน์เก๋ ซึ่งเบนซ์มาก่อนเวลา check-in แต่ด้วยความที่ลูกค้าอาจจะไม่มากก็เลยได้ห้องค่อนข้างเร็วมาก

ห้องที่เบนซ์จองก็คือห้อง Ocean Junior Suite อาจจะไม่ใช่ห้อง type สูงสุด แต่ก็เป็นห้องที่อยู่มุมตึกและเห็นวิวทะเลด้วย
เตียงนอนนุ่มมากๆ ข้างเตียงก็มีลำโพงบลูทูธให้ต่อฟังเพลงด้วย
มีโซนโต๊ะทำงาน
ในส่วนของห้องน้ำก็มีทั้งอ่างอาบน้ำ และฝักบัว Rain Shower ให้เลือกอาบ แถมวิวดีด้วย มีความเซ็กซี่ วาบหวิว 
Amenities ก็มีบริการให้ครบครับทั้งในห้องน้ำ หรือในตู้เสื้อผ้าก็มีทั้งตู้เซฟ, ชุดคลุม, รองเท้าสลิปเปอร์ และด้านในห้องก็มีเคาน์เตอร์เครื่องทำกาแฟให้บริการด้วยครับ

ในส่วนของอาหารเช้าที่นี่ก็ทานกันที่ห้องอาหารวันทนา ซึ่งเป็น Buffet มีไลน์อาหารให้เลือกอย่างหลากหลายมาก ขนาดคนที่ทานยากอย่างเบนซ์ยังรู้สึกปลื้มเลย

อยากทานอะไรก็เลือกเอาครับ อิ่มจนกลางวันเชียว

สระว่ายน้ำของที่นี่ก็เป็นสระยาว อยู่ชั้น 9 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) แต่ช่วงที่เบนซ์ไปก็จะหนาวๆ หน่อย เลยมีคนที่สระน้อยเลย

ความเก๋อีกอย่างของที่นี่คือ Pool Bar ครับ มีมุมให้ถ่ายรูปเยอะมากๆๆๆๆ
อ่ะ ไหนๆ ก็มาแล้ว ลงหนาวหน่อย แม้น้ำจะหนาวก็เถอะ 55

ส่วนของ Fitness Center และห้องสตรีมก็อยู่ชั้นเดียวกับสระว่ายน้ำครับ มีอุปกรณ์ให้เล่นพอสมควร

ลงไปเดินเล่นด้านล่างของโรงแรมบ้างครับ

มีบ่อปลาคาร์ปตัวใหญ่ยักษ์ด้วย น้องๆ คือตัวใหญ่จริงๆ 
ชายหาดพัทยาครับ ช่วงนี้นักท่องเที่ยวน้อยๆ เดินเล่นแบบสบายชิลๆ มาก

จบแล้วครับสำหรับการรีวิวโรงแรม Mytt Beach Hotel, Pattaya โดยรวมแล้วเป็นโรงแรมที่คุ้มค่าราคาที่จ่ายไปมาก ได้ชมวิวสวยๆ ทานอาหารเช้าเลิศๆ แถมนอนหลับสบายให้ความรู้สึกเหมือนอยู่บ้าน ใครอยากจองก็ลองติดต่อเขาได้ผ่าน Facebook https://www.facebook.com/MYTT-Beach-Hotel-Pattaya-464802527396907/?ref=page_internal ตามสบายเลยครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------
อย่างไรก็ตาม ฝากติดตามเพจ https://www.facebook.com/thehotelhunter ด้วยครับ เพจรีวิวโรงแรม และสถานที่ท่องเที่ยวทั่วไทย
ชื่อสินค้า:   MYTT Beach Hotel Pattaya
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่