เพราะกลิ่นหอมเป็นเหตุ จึงทำให้ผมชอบน้องผู้หญิงคนนึง

วันนี้ผมนั่งสมัครสมาชิกพันทิพย์ เพราะผมเห็นน้องคนที่ผมแอบชอบเค้าชอบเปิดค้างไว้ที่คอมเป็นประจำ ผมเลยตั้งใจตั้งกระทู้นี้ เผื่อน้องเขาจะเข้ามาเห็น
เรื่องของผมมีอยู่ว่า ผมทำงานบริษัทเดียวกันกับน้องคนที่ผมแอบชอบ ซึ่งน้องคนนี้ทำงานประจำอยู่ที่ออฟฟิศสำนักงานใหญ่ ส่วนผมนั้นก็จะอยู่อีกส่วนนึง เน้นออกหน้างานมากกว่า ไม่ค่อยได้เข้ามาออฟฟิศตรงนี้เท่าไหร่ แต่ก็จะเข้ามาประมาณสัปดาห์ละ 1-2 วัน เวลาที่ผมเข้ามาก็จะต้องเอาเอกสารมาเคลียร์กับน้องคนนี้ ตลอดเลย น้องเป็นคนพูดจาดี พูดเพราะ ใจเย็น ถามงานสอนงานได้ค่อนข้างดีเลย น้องน่ารัก ค่อนไปทางอวบเลย ผมลอน มัดผมดูเรียบร้อย ดูสะอาด แต่ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ ไม่ว่าผมจะเข้าไปในออฟฟิศช่วงเวลาไหนก็ตาม ผมจะได้กลิ่นหอมจากน้องคนนี้ทุกครั้ง กลิ่นเหมือน เด็กที่เพิ่งอาบน้ำมาใหม่ๆ เสมอไม่ว่าจะเข้าไปช่วงเช้าหรือช่วงเย็น กลิ่นมันชัดเจนตลอดเลยครับ มันหอมอ่อนๆ หอมเด็กๆ หอมแบบบอกไม่ถูก อธิบายไม่ได้ แต่คือผมคนนึงหละที่หลงกลิ่นนี้เอามากๆ มันหอมไปหมดเลยครับ หอมติดจมูก ตอนแรกผมก็ไม่แน่ใจว่าเป็นกลิ่นของน้องคนนี้หรือเป็นกลิ่นของคนอื่น จนเมื่อไม่นานมานี้ผมเอาเอกสารมาส่ง แต่มันมีบางส่วนที่ต้องแก้ไข แต่ผมไม่ค่อยเข้าใจ น้องเลยอาสาช่วยอธิบาย เลยไปนั่งโต๊ะส่วนกลาง ซึ่งมีแค่ผมกับน้องเท่านั้น ซึ่งชัดเจนเลยว่า กลิ่นนี้แหละที่ผมชอบมาจากน้องคนนี้แน่นอน ผมเลยถามว่า ..... ใช้น้ำหอมอะไรหรอ น้องแอบตกใจเล็กน้อย แล้วถอยออก “ มันเหม็น มันฉุนหรอคะพี่ หน้าเปลี่ยนนิดนึง ผมเลยบอกว่าเปล่าหรอก มันหอมติดจมูกพี่มาก พี่เลยอยากรู้ว่าเป็นน้ำหอมอะไร หลังจากนั้นน้องก็เอาน้ำหอมที่น้องใช้มาให้ผมดู มันเป็นน้ำหอม หลอดเล็กๆ มีโลโก้สีม่วงๆ เขียนว่า เบบี้มายด์ แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ น้องเค้าเลยให้ผมมา ผมเอามาลองใช้ดู ทำไมกลิ่นมันไม่เหมือน ให้น้องสาวใช้ก็ไม่เหมือน แปลกมาก ผมไม่ได้โรคจิตนะครับแต่มันหอมจริงๆ หอมจนผมหลงน้องเลย น้องเป็นผู้หญิงที่ทำให้ผมรู้สึกชอบเขาโดยที่ผมไม่เคยเห็นหน้าเต็มของน้องเขาเลย จะใส่แมสตลอด รูปร่างหน้าตานี่ผมแทบจะไม่สนใจเลย แต่พี่ก็รู้สึกชอบน้องมาสักพักแล้วเหมือนกัน ด้วยลักษณะนิสัยของน้องด้วยมั้งที่พูดจาดี ใจเย็นมาก ถ้าน้องผ่านมาเจอกระทู้นี่ พี่จะบอกว่าพี่ชอบน้องนะ พี่โสด 100% ถ้าน้องยังโสดอยู่เหมือนกันก็คอมเม้นไว้นะ เดียวพี่ติดต่อไป แต่พี่ไม่กล้าพูดกับน้องตรงๆ น้องอาจะมาเห็นในนี้ก็ได้ 
เผื่อน้องไม่รู้ตัว น้องมีชื่อเล่นว่า บอกไบ้แล้วกัน เป็นของกินได้อาหารหลักของคนไทย
#หากผมพิมพ์อะไรผิดไปหรืออ่านแล้วไม่เข้าใจอย่างไร ต้องขออภัยด้วยครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผมเลย ปกติไม่ได้ทำอะไรแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่