แอพธนาคารแจ้งเตือนว่ามีการฝากเช็คเข้า แต่ใช้เงินไม่ได้ต้องทำอย่างไรต่อ?

ตามคำถามเลยค่ะ คือว่าแอพธนาคารแจ้งเตือนว่ามีการฝากเช็คเข้ามาแล้ว ยอดเงินรวมกับยอดเงินทั้งหมด แต่ยังไม่รวมในยอดเงินที่ใช้ได้และยังไม่สามารถใช้เงินนั้นได้ค่ะ ระบุ exp: 28/2/2565 ไม่มีใบเช็ค แบบนี้เราต้องทำอย่างไรต่อคะ พอดีไม่เคยขึ้นเช็คหรือทำธุรกรรมแบบนี้มาก่อนจึงไม่รู้น่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณ สมาชิกหมายเลข 6068570

เบื้องต้นรายการดังกล่าว เป็นรายการเช็คล่วงหน้า มีผลทำรายการในวันที่ 28/2/2565 และสามารถใช้เงินได้ในวันถัดไปนะคะ แนะนำลูกค้าตรวจสอบในวันที่ 1 มีนาคม 2565 อีกครั้งนะคะ
อย่างไรสามารถตรวจสอบรายการได้โดยติดต่อ Krungthai Contact Center 02-1111111 จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้บริการตรวจสอบและให้คำแนะนำในการใช้บริการทุกวัน ตลอด24ชั่วโมงค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่