Canon Ftb กับ Pentax Me เลือกตัวไหนดีครับ

ว่าจะลองหาซื้อกล้องฟิลม์มาเล่นดูเป็นตัวแรกครับ อยากทราบว่าระหว่างสองตัวนี้ เลือกตัวไหนดีครับ มีความรู้พื้นฐานเรื่องกล้องพอสมควร เพราะเคยเล่นพวกกล้อง Dslr / mirrorless มาแล้ว ครับ หรือพอจะกล้องฟิลม์ตัวไหนแนะนำบ้างไหมครับ ขอเรทราคาประมาณ 2xxx 
แล้วกล้องดิจิตอล กับ กล้องฟิลม์นี่ใช้ต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ ????
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่