อยู่ภาคใต้ยังไงให้ไม่ดำ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้เราอยู่เชียงใหม่แดดไม่ค่อยจัดมากเราเป็นคนผิวขาวเหลืองเมื่อก่อนเราผิวคลำ้กว่าตอนนี้มากเราดูแลตัวเองมาตลอดทั้งทาครีมแล้วก็หลบแดดไม่ค่อยออกไปไหน จนตอนนี้เราผิวขาวขึ้นมากๆเรียกได้ว่าขาวจนเกือบซีดเลยแหละแต่เราก็โอเคนะ ช่วงเดือนมีนาคม-เมษายนเราจะต้องย้ายไปเรียนที่ยะลา เราหาในกูเกิ้ลเค้าก็บอกว่าถ้าไปอยู่ภาคใต้ผิวจะดำ เราไม่อยากผิวดำหรือผิวคล้ำเลยเราควรทำยังไง มีวิธีดูแลผิวยังไงบ้างคะ   ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่