ถ้าวัสดุอุดฟัน สีเงิน โลหะอะมัลกัม หลุดเราจะรู้ตัวสึกมั้ยครับ พอดีไม่แน่ใจว่ามันหลุดรึเปล่า?

กระทู้คำถาม
คือนั่งๆอยู่ดีๆขยับปากพอฟันบนกับฟันล่างสบกัน เหมือนเคี้ยวถูกทราย ดังกรุบๆ

แล้วก็ดันกลืนน้ำลายเข้าไป

พอส่องกระจกฟันกรามน้อย ซี่บนที่อุดไว้เหมือนแหว่งๆไป แต่มันมองยาก เอาลิ้นดุนดูไม่ได้รู้สึกแปลกอะไร

ขยับปากขยับฟันก็ดูปกติ

เลยสงสัยว่า กรณีที่วัสดุอุดฟันหลุดเราจะรู้ตัวมั้ยครับ?

หรือบางทีผมแค่เคี้ยวถูกเศษอาหารที่ค้างติดอยู่ในฟัน มีลักษณแข็งๆเล็กๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่