เป้าหมายการเรียนภาษาเเละต่อป.โท (เทคนิคการเเพทย์)ต่างประเทศ

คือว่าตอนนี้อยู่ม.6 ครับอันนี้เป็นเเค่ส่วนหนึ่งของการวางเเพลนอนาคตครับ คือว่าผมจะเข้าคณะเทคนิคการเเพทย์สาขาเทคนิคการเเพทย์อ่ะครับ เมื่อจบเเล้วทำงาน 3-4 ปีครับอยากทราบว่า

1.ตอนนั้นผมน่าจะอายุ 25-26 ครับ น่าจะมีเงินเก็บประมาณ 300000-400000฿ ครับเเล้วไปลฃโปรเเกรมstudy&work ออสเตรีย  อ่ะครับ 6 เดือนเพื่อเรียนภาษาเเล้วก็ทำงานไปด้วย

2.พอเรียนจบก็ทำงานอีก 6 เดือนเก็บเงินคงอาจจะได้ประมาณ 200,000฿ โดยประมาณครับหักค่ากินต่างเเละค่าที่อยู่ 136,000 เรียบร้อยเเล้วนะครับ

3.เเล้วก็จะต่อโทเเต่มันอยู่ในเเพทย์เเต่เป็นสาขาโลหิตวิทยาอ่ะครับ เเบบนี้สามารถต่อได้ไหมครับหรือว่ายังไงอ่ะครับ (หากใครพอทราบข้อมูลเเนะนำทีนะครับ) 

4.เเล้วก็ได้ใบทำงาน 3 ปีสายสุขภาพในออสเตรเลียครับปรพมาณนี้ครับที่คิดเอาไว้ครับ

5.ผมพอได้ประมาณนึงครับ ภาษาก็เเบบเบสิคครับเเต่ไม่ได้เเย่ขนาดไม่รู้อะไรเลยครับ

หากใครมีคำเเนะอย่างไรช่วยชี้เเนะหรือเเนวทางในการดำเนินชีวิตของผมด้วยนะครับ หรือว่าการเรียนป.ตรีคณะสายสุขภาพไหนที่สามารถทำงานในออสเตลียได้บ้างครับ

หรือมีท่านใดที่ทำงานอยู่ในออสเตลียเเละทำงานที่เกี่ยวกับเทคนิคการเเพทย์ช่วยเเนะนำชี้เเนะให้ทีนะครับ หรือป.โทจะทุนอะไรต่างๆเเนะนำให้ได้นะครับ

เป็นพระคุณอย่างสูงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่