นมแลคโตเย่นกับนมดูแลค ตัวไหนขับถ่ายง่ายพร้อมน้ำหนักดีบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามแม่ๆค่ะ น้องอายุได้1เดือนแล้วค่ะน้ำนมแม่ไม่มีค่ะเลยให้ทานนมผงs26SMAสีม่วงแต่น้องขับถ่ายเป็นก้อนถ่ายเหนียวเลยอยากสอบถามแม่ๆค่ะพอดีจะเปลี่ยนนม  เห็นมีคนบอกว่า นมดูแลคกับแลคโตเย่น ช่วยในเรื่องขับถ่าย   ก็เลยอยากทราบเพิ่มเติมค่ะระหว่างสองตัวนี้ตัวไหนทานแล้วขับถ่ายดีพร้อมน้ำหนักดีด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่