Print งาน ผ่าน Network ในองค์กรช้ามากครับ

สวัสดีครับ ขอสอบถามแนวทางแก้ไขครับ เรื่องคือ ผมทำงานด้านเขียนแบบ ออกแบบ การบันทึกงานต้องเก็บไว้ในที่เก็บข้อมูลส่วนกลางขององค์กรครับ
ทีนี้ เวลาจะพิมพ์งานออกมา บางไฟล์ มีขนาดประมาณ 2-10 MB กว่าจะพิมพ์ออกมาช้ามากครับ ที่สำคัญยิ่งกว่าคือ ก่อนหน้านี้มันไม่ช้าครับ มีอาการช้าเมื่อ 3-4 เดือนที่ผ่านมาครับ ผมอยากทราบปัญหาที่เกิกดขึ้นเพราะอะไร และวิธีการแก้ปัญหาเบื้องต้นครับ เพราะบางครั้งงานรีบ พิมพ์งานกว่าจะออกหมด ใช้เวลาเป็น 5-10 นาทีเลยครับ เครื่องพิมพ์ที่ใช้คือ  canon IR-ADV C5235/5240 UFR II ครับ รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่