อยากเลิกกับแฟน แต่มีหนี้ด้วยกันทำไงดีค่ะ

กระทู้คำถาม
คบกับแฟนมา 5 ปีค่ะ ปีนี้ปีที่ 5 แฟนเป็นทอม 
จับได้ว่าแฟนนอกใจ ไปคบกับคนที่ทำงานด้วยกัน
เรากับแฟนซื้อรถยนต์ ด้วยกันค่ะ เหลือผ่อนงวดอีก 3 ปี 
ตอนซื้อช่วยกันออกเงินดาวน์ และผ่อนคนละครึ่งค่ะ 
แต่ใช้ชื่อพ่อเขาออกรถ ชื่อเราค้ำ 
ตอนนี้รู้สึกว่า ไม่ไหวค่ะ อยู่ด้วยแล้วอึดอัด
ถึงเขาจะบอกว่าเลิกนอกใจแล้ว แต่มันอึดอัดค่ะ 
เราควรทำไงดีค่ะ  รถยนต์ต้องใช้ททำงานทุกวัน
หนี้บัตรเครดิตเราก็มีบ้าง จะออกใหม่ก็น่าจะไม่ได้
เพราะเราพึ่งกู้ซื้อบ้านค่ะ  แต่บ้านของเราคนเดียว
ส่งคนเดียว ดาวน์คนเดียว ตอนนี้อึดอัดมาก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรื่องรถ  มีหลักฐานอะไรเก็บไว้บ้างคะ  ที่บ่งชี้ว่าเราคือคนส่งค่างวด

ถ้ามี.... ไปฟ้องที่ศาล  ให้ศาลตัดสินค่ะ  ว่า้ราจะได้ครอบครองรถไหม

อ้อ.. ลืมบอกว่า  ฟ้องศาลได้ต่อเมื่อผ่อนหมดแล้วนะคะ  แนะนำว่าให้คุยกับพ่อเขาว่า  ขอเปลี่ยนสัญญาเป็นชื่อคุณ  หรือถ้าเครดิตคุณไม่ผ่านอาจจะเป็นคนที่คุณไว้ใจก็ได้ค่ะ

ส่วนตัวคิดว่า  ทางนั้นไม่น่าจะยอมนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่