Nintendo switch lite เล่นกับเกม pokemon legend alceus ได้ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ไม่มีระบบไหนใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ผมกำลังตัดสินใจซื้อเครื่อง NES ครับแต่คือผมเล่นแต่ pokemon มาตลอดตั้งแต่ NDS แล้วไม่น่าได้ซื้อเกมอื่นๆครับ

1 ตามหัวเรื่องเลยครับ ผมไม่ทราบว่า pokemon legend ภาคใหม่นี้มีระบบอะไรที่จำเป็นต้องใช้จอยหรือระบบที่ใน lite ตัดไปไหม

2 เป็นไปได้อยากถามว่าภาคอื่นๆในเครื่องนี้เช่น sword shield มีระบบที่เล่นไม่ได้ถ้าอยู่ใน lite หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าระบบไม่สำคัญขนาดนั้นหรือไม่เป็นเมนหลักที่ทำให้เล่นไม่โอเค ผมก็จะซื้อแค่ lite ครับผม

ปล. ผมไม่ทราบละเอียดว่า ในตัวเกมมีระบบอะไรบ้างนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่