เราทำถูกแล้ว ที่เลิกกับผัวที่แอบกินกับเด็ก 7/11

เอาสั้นๆเลย  ผัวเราแอบนอกใจไปคบสาวพนักงาน 7-11  ที่มีลูกติด 1 คน และเราเองก็มีลูกกับสามีคนนี้1 คนน้องได้ 1ปี 4เดือน  กำลังเรียนรู้และจำ
วันนี้วันที่ 8/2/2022  เรากลับจากที่ทำงาน
เราเห็นโน๊ตบุ๊คที่สามีเปิดอยู่ เราเห็นไลน์ค้างที่แถบเมนูด้วยความสงสัยก็ไปเปิดดู  โอ้โห~จังๆเลยจ้า
7-11:เตง ถึงบ้านหรือยัง
       : เค้าคิดถึงนะ

ผัวเรา:ถึงแล้วครับ  (ถึงบ้านกูเมียหลวง)
         : นอนได้แล้ว อย่าดื้อ
         : รักเตงนะ  

สติ๊กเกอร์รักกันปาดจะแทรกไส้ติ่ง (=_=!!)
เราเลยจัดข้อความหวานๆปิดท้ายไปให้
เรา: รักกับผัวพี่แฮปปี้ดีรึป่าว
     : อย่างว่าละ หอยฟรี มันก็รักเป็นธรรมดา
     : อ้อ หัดดูยิ้มเป็นตัวอย่างบ้างนะ เสียตัวแต่ได้ตังค์แต่น้องนี่ เสียยิ้ม ฟรีๆ  เป็นพี่ก็ชอบ
~ตึ้ง~  ผัวล็อคเอ้าออกจากระบบ 😠😠  รู้ทันไวเกินไปละ
ไลน์ดัง
ผัวเรา: เธอทำอะไรของเธอ  เธอเข้าไลน์เค้าได้ไง
(ลืมออกเอง ง่าว)
เรา: กูเก่ง  ทำไม
ผัวเรา: เธอพิมพ์แบบนั้นทำไม  (หรือเราต้องสวัสดีมัน)
การสนทนาเริ่มจะไม่ได้คุยกันดีๆ  

เราจัดการสืบหาตัวอีกน้อง 7-11 มีคนบอกมาก็กะจะไม่อะไรแล้วปล่อยผ่านเพื่อคำว่าพ่อของลูกต้องมี จนรู้ว่าอีนี่ opor supreeya  มันคือชู้ที่ผัวเราซ่อนไว้ ส่องเฟสซิรอไร เพ้อรักเก่ง  เพ้อถึงผัวกูเก่ง  มีถ่ายตอนเอากับผัวกุเสร็จลงติ๊กต๊อกด้วยนะ แต่ลบละ   แต่กูดาวน์โหลดมาแล้วหน้าผัวกุเต็มๆ  เราทักไปหานาง แสดงตัวว่ากูเมียมันนะ  สรุป บล็อคกุค่ะ  โอโหปิดการเม้นท์ในติ๊กต๊อกหนีกูด้วย  ทักเฟสต่อซิครัช
เรา: ว่าไงได้กับผัวพี่แฮปปี้ปะ
     : แล้วรู้ไหมว่าพี่คือเมียมัน
     : ส่งรูปมันกับลูกที่พึ่งถ่ายวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
     : เนี่ยพึ่งถ่าย  
     : พี่ว่าน้องควรคิดได้นะ
7-11 : 👍  (ยกนิ้วให้  อ้าวอินี่)
เรา : รับรู้ตลอดว่ามันมีเมีย แต่ก็คบ
      : แล้วบล็อคพี่ทำไมในติ๊กต๊อก กล้าเอากับผัวคนอื่นก็กล้าๆ แสดงหน่อย
7-11 : แล้วพี่จะเอายังไง
เรา   : รักกันมากไหมละ
        : อยากได้มันไหม
7-11 : หนูอยู่ของหนูเฉยๆ พี่ก็น่าจะรู้นะมันชัดเจนตามที่เห็นในไลน์
เรา  : อ้อ ถ้าแย่งได้ก็เอา ว่างั้น
7-11 : ไม่ได้แย่งไปถามผัวพี่เอง (รู้แหละมันเลว)
เรา  : ถามหน่อย เราเองก็มีลูก ทำครอบครัวคนอื่นพังโดยการมาแทรกแบบนี้มันถูกต้องไหม  เธอกำลังทำให้เด็กคนนึงไม่มีพ่อในอนาคต
7-11 : หนูถอยแล้วแต่เขาเลือกเอง
เรา   : คำว่าถอยคืออะไร คุยกับผัวพี่มาเรื่อยๆจนกว่าพี่จะเลิกกับผัวเหรอ
7-11 : ก็ผัวพี่เลือกเอง  
เรา  : หัดมีความคิดให้มากกว่านี้นะ หัดแยกแยะอะไรควรทำอะไรควรหยุด  โตแล้ว สมองนะมีบ้าง เป็นแม่คนแบบนี้ ลูกสาวเราจะโตมาแบบเรารึป่าว

เอาละ ปล่อยน้อง 7-11 ไว้ตรงนั้นก่อน ตัดมาที่ผัว

เรา: จะกลับมาคุยที่บ้านดีๆหรือจะเอายังไง
ผัวเรา: ก็คุยทางนี้เลย (โทรไลน์ )
เรา  : เธอทำแบบนี้กับเค้ากับลูกได้ยังไง
ผัวเรา: เขาบอกไปแล้ว งานส่วนงานเรื่องส่งนตัวก็คือเรื่องส่วนตัว
เรา : อ้อ การมีชู้เป็นเรื่องส่วนตัว  รักมันใช่ไหม ได้กูใจกว้างพอ
ผัวเรา : อะไรของเธอเขาก็ทำหน้าที่เขาไง
เรา : หน้าที่อะไร  พ่อที่ดี ผัวที่ดี หรืออะไร มีด้วยเหรอ
ทะเลาะกันยกใหญ่ เราบอกไปว่า ถ้าไม่มาคุยดีๆ จะส่งเรื่องการแอบเป็นชู้ของพนักงาน7-11 ที่ไม่มีจรรยาบรรณ  มันก็รีบกลับมาเคลีย  (ใจที่เจ็บมันชาเมื่อรู้ว่าผัวไม่รัก  โธ่ชีวิตกู)

เรากับสามีพูดถึงเรื่องของภาระหนี้สินที่ก่อร่วมกัน
เราบอกไปแล้ว ว่าต้องจัดการยังไง ทุกอย่างเป็นชื่อเรารถที่มันขับไปเอากับคนอื่นก็รถเรา  ถ้ามันต้องการรถก็หาคนมาซื้อรถหรือถ้ามันมีปัญญาที่จะเปลี่ยนเป็นชื่อมันได้ก็เชิญ  มันบอกว่า"เงินเดือนทุกบาทก็ให้เธอหมด รถก็ต้องเป็นของเค้าซิ"
โอเค~ ได้นะคิดแบบนี้ เงินทุกบาทที่เธอใช้ระหว่างใช้ชีวิตเป็นผัวเมียกัน  ค่าไอโฟน ค่าทอง ค่าดาวน์รถ ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน็ต ค่าเติมเงินมือถือ ค่าข้าวที่กิน 365วันx3x2   ค่าน้ำยาซักผ้า สบู แชมพู ครีมทาหน้า เสื้อผ้า รองเท้า ค่าโค้กอีกหลายลัง ค่าใช้หนี้ที่ก่อเรื่องมาอีก  และ อื่นๆ  ค่าอาสัยบ้านนี่ต้องคิดเป็นรายเดือน นี่ดีนะไม่คิดค่าตัว เงินที่หามา ไม่น่าพอจ่ายหรอก  ทำไมกล้าพูดว่ารถ  ใช้หนี้หมดก็ค่อยมาพูด ถ้าคิดแบบนี้

และผัวเราก็ถามด้วยคำถามเดิมๆ เธอจะเอายังไงในเมื่อมันเกิดไปแล้ว  (😑😑 เอาไงมันถามลองเชิงว่าจะเก็บมันไว้รึปล่อยไปรึป่าว)
เรา: เชิญเลยค่ะ คุณคนแปลกหน้า ออกจากบ้านกุไปเลยค่ะ ไปหาเมีย 7-11 โน่น  แต่ถ้าไม่หาเงินมาจ่ายค่างวดรถ ค่างวดเครื่อง ค่านมลูก  รู้นะว่าจะเจอกับอะไรบ้าง 🤫)

คิดจะมีเมียเพิ่มดูสภาพตัวเองด้วยสามารถดูแลใครได้บ้าง ปกป้องชู้แต่ไม่เคยปกป้องครอบครัว  งั้นก็ไปเถอะค่ะ กูถือว่าหมดกรรมจากแล้ว  

ไม่จบ ไล่ออกไปก็ไม่ออก เดิมมาถามไม่มีเค้าอยู่ได้เหรอ  =_=!! (มันต้องการอะไรจากกูอีก หรือสงสัยทำไมกูไม่ร้องให้เสียใจรั้งมันไว้ )
เรา : เธอรู้ไหมสิ่งที่เธอทำเขารับรู้ทุกอย่าง แต่เมื่อเธอเลือกแล้ว เขาก็ไม่ยื้อไว้หรอก คนไม่ได้รักกัน อยู่ไปก็หาความสุขไม่เจอ เขาเป็นคนที่เวลาทุมเทรักใคร 100% ตลอด รักเดียวใจเดียว (มีปันใจให้ชาอึนอูเล็กน้อย)  ไม่เคยคิดจะคุยกับใคร เขาเชื่อว่าถ้าเราทำกับเขาแบบไหนเราจะได้สิ่งนั้นกลับมา แต่คิดผิด คนส่วนใหญ่เห็นแก่ตัว เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง ทุกครั้งที่เธอบอกว่าเขาโลกสวยเกินไป  บอกเลยข้อนี้เขาไม่สามารถแก้ได้  และบทเรียนครั้งนี้  นับแต่วินาทีนี้ เธอกับเค้าเราจบกันนะ พอแล้วแหละ อ้อ ที่เขาตัดใจง่ายนะเพราะเขาตัดมันทุกวันนับแต่วินาทีที่เธอกลับบ้านเช้าเมื่อ 4 เดือนก่อน เราทะเลาะกันรุนแรงครั้งแรกในการคบกัน เพียงแค่เขาขอดูกล้องหน้ารถ  มันชัดเจน และในวันนี้มันหมดแล้วจริงๆ  

ผัวเรา : เขาไม่เชื่อหรอก ว่าเธอจะอยู่ได้
เรา : เฮ้อ~  (ผู้ชายมันสำคัญตัวเองแบบนี้หมดไหมนะ )
      : รอดูเองละกันว่าใครขาดใครไม่ได้
      : คนที่ความคิดไม่เคย วิเคาะห์ แยกแยะ  ใช้แต่อารมณ์และความรุนแรงอย่างเธอ จะรอดกับอีเด็ก 7-11 นั้นนานเท่าไร  โชคดีละกัน (เดินเข้าห้องนอน จบ)

จะมีต่อไหมก็ไม่อาจพูดได้  เราตัดสินใจจบแบบนี้จะดีต่อลูกไหม สำหรับเราเราคิดว่ามันเหมาะสมสุดแล้ว
เด็กต้องการพ่อ แต่พ่อก็ควรเป็นพ่อที่ดี แบบอย่างที่ดี

ปล.ขอบคุณสำหรับคนที่อ่านจนถึงตรงนี้

เราแค่หาที่ระบาย ใครที่เผชิญปัญหาแบบเราก็ขอให้สู้ๆนะ  ผู้หญิงแบบเรายืนได้ด้วยตัวเองไม่ยาก

😖😖😖

ทำถูกแล้วไหม ประสบการณ์ครั้งแรกในชีวิต

อัพเดทนิดนึง
สามีมานั่งจับขาเรา บอกว่าเค้าขอโทษ เค้าไม่รู้ว่าเราหลงหรือเขารักมัน  ให้โอกาศเค้าได้ไหม ?
เหอะ 😑 เพื่ออะไรก่อน~  เพื่อจะมาเจ็บซ้ำๆอะเหรอ
แสดงความคิดเห็น