{Meme} มีม Standing Here I Realize มันมีความหมายยังไงเหรอครับ เห็นแค่ต่อยรัวๆก็แค่นั้น

ก็นะ

มีม Standing Here I Realize นี่คืออะไรเหรอครับ เห็นแค่ต่อยรัวๆก็แค่นั้น

ถ้าถามว่ารู้จักเพลงไหมตอบเลยว่าฟังเกือบประจำครับ It has to be this way จากเกม Metal Gear Rising Revengeance    ส่วนเกมนี้ก็รู้จักตอนที่พี่เบย์ BRF แกเล่นและก็ซื้อมาเล่นเอง ยอมรับว่าเป็นเกมแอคชั่นที่มันส์มาก แต่พอมาอยู่ในซีรีย์ Metal Gear มันออกจะกลายพันธุ์ไปหน่อยยังดีที่เป็นภาค Spin-off

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ความหมายของเพลงนี้ก็คือ   ไม่ว่านายหรือฉันจะอยู่กันคนล่ะฝั่ง พวกเราก็เหมือนกันทั้งคู่ ต่างใช้ความรุนแรงเพื่อสร้างมันขึ้นชนิดที่ว่าเลือดชุ่มพื้นทราย โดยที่ตอบไม่ได้ว่าใครผิดถูกกันแน่

เท่าที่ผมเห็นก็คือมันจะเป็นมีมต่อยอีกฝ่าย ora ora ora ora แค่นั้น   เคยเห็นมีมนี้เมื่อ 1 - 2 เดือนก่อน  แต่เดี๋ยวนี้คนเริ่มเล่นกันเยอะขึ้นจนน่าตกใจ แต่ไม่เข้าใจถ่องแท้สักเท่าไหร่ 

นาโนแมชชีนไงไอ้หนู เม่าหอยทาก

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่