วาดรูปแบบนี้ ผิดไหม?

คือช่วงนี้เราสนใจการขายภาพnftน่ะค่ะ ก็คิดว่าตัวเองวาดพอได้อยู่แหละ(555)เลยจะลองวาดขายดู แล้วคือเราได้ลองวาดรูปพวกดังๆไว้น่ะคาะ เช่น manalisa , girl with a pearl earings ฯลฯ เป็นสไตล์ของตัวเอง(เราก็ไม่ใช่คนวาดรูปเก่งที่จะวาดได้เหมือนเค้าอ่ะนะ55455) อยากรู้ว่าเราสามารถนำภาพพวกนี้ไปขายได้ไหมคะ มันผิดลิขสิทธิ์ไหม ตอนนี้ก็ยังงงๆอยู่เพราะเราก็เห็นว่ามีคนวาดพวกภาพดังๆมาขายเผ็นสไตล์ของตัวเองเยอะแยะ แต่ก็กลัวผิดกฎหมาย555 เลยมาถามในนี้ดูละกัน ใครมีความรู้รบกวนด้วยนะค้า~🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่